The Unit - Show 'cứu vớt' thần tượng đài KBS

Kết quả vòng loại trừ thứ 2 của 'The Unit': Cựu thành viên T-ara, 'người cũ' của JYP đồng loạt ra về trong tiếc nuối

Trong số những cái tên bị loại, có nhiều người từng nhận được kỳ vọng rất lớn từ khán giả ngay từ những tập đầu tiên. Tuy nhiên thật đáng tiếc khi họ đã không thể đi được đến cuối cùng trong cuộc thi.

Trong tập mới nhất của chương trình "The Unit" phát sóng trên kênh KBS2 vào tối 6 tháng 1, các thí sinh, dàn cố vấn và khán giả đã phải nói lời chào tạm biệt với 26 thần tượng, bao gồm 13 nữ và 13 nam. Đây là tập công bố kết quả loại trừ sau vòng bình chọn thứ 2, diễn ra từ ngày 10 đến ngày 27 tháng 12.

Kết quả vòng loại 2 The Unit

Sau khi Rain công bố 18 thí sinh dẫn đầu ở hai bảng nam và nữ, các trưởng nhóm phải đích thân thông báo tên những người bị loại trong đội của mình, dựa theo những chiếc phong bì mà họ đã nhận, giống như trong lần loại trừ đầu tiên. Và kết quả cuối cùng đã khiến khá nhiều người bất ngờ khi một số gương mặt từng nhận được kỳ vọng rất lớn như Areum (cựu thành viên T-ara), JOO (cựu nghệ sĩ của JYP Entertainment), Yujeong (Brave Girls),... đã phải ra về trong tiếc nuối khi không nhận được đủ số phiếu bình chọn để giúp họ có thể ở lại với cuộc thi.

Các thí sinh nữ bị loại trong vòng 2 (theo thứ tự xếp hạng) như sau:

JOO, Kang Min Hee của Miss $, Seol Ha Yoon, Kwon Ha Seo, Yujeong của Brave Girls, Mint, Gaeul của S.I.S, Haena của Matilda, Yeseul của WINGS, Park Ji Won, Janey, Han Areum (cựu thành viên T-ara) và EunE của S.E.T.

Các thí sinh nam bị loại trong vòng 2 (theo thứ tự xếp hạng) như sau:

Gunmin của B.I.G, Sangil của SNUPER, Hyukjin của 100%, Jungsang của A.cian, Gunwoo của MYNAME, Chaejin của MYNAME, Hojoon của ToppDogg, Suhyun của SNUPER, Taeeun của IM, Sunghak của BIGSTAR, Seungjin của A-JAX, Lex của BIGFLO và Casper.

Trong tập này, "The Unit" cũng công bố bảng xếp hạng hiện tại của các thí sinh còn lại trong suốt chương trình. Semmi của Matilda đạt được sự thay đổi lớn nhất trong thứ hạng, sau khi nhảy vọt từ vị trí thứ 42 trong lần loại trừ lần đầu tiên lên vị trí thứ 29 trong tuần đầu tiên của vòng loại thứ 2, và hiện tại đã leo đến vị trí thứ 9. Jeup của IMFACT cũng đã liên tục tăng hạng ấn tượng, và lần đầu tiên đặt chân vào top 9 trong tuần này.

Lưu ý, những thay đổi về thứ hạng của các thí sinh được miêu tả trong những hình ảnh dưới đây là đề cập đến vị trí hiện tại của họ so với thứ hạng trong vòng loại trừ đầu tiên vào ngày 9 tháng 12, chứ không phải so với vị trí xếp hạng được công bố vào ngày 16 tháng 12.

Top 9 thí sinh nữ hiện nay bao gồm:

Kết quả vòng loại 2 The Unit

1. Euijin của SONAMOO

2. Yebin của DIA

3. NC.A

4. Euna Kim

5. Yang Jiwon

6. Jiwon của GOOD DAY

7. Yoonjo

8. Lee Hyun Joo

9. Semmi của Matilda

Thứ hạng của các thí sinh còn lại ở bảng nữ:

Kết quả vòng loại 2 The Unit

10. Lee Suji

11. Woohee

12. Somyi

13. Yeoeun

14. ZN

15. Yujeong (LABOUM)

16. Lee Bo Lim

17. Lucky

18. Chahee

19. Haein

20. Hyosun

21. Shin Ji Hoon

22. Yoomin

23. Kim

24. Hyeyeon

25. Lee Ju Hyun

26. Anne

27. Nari

Kết quả vòng loại 2 The Unit

28. Serri

29. Viva

30. DanA

31. Heejin

32. Yena

Top 9 thí sinh nam hiện nay bao gồm:

Kết quả vòng loại 2 The Unit

1. Jun của U-KISS

2. Euijin của BIGFLO

3. Donghyun của Boyfriend

4. Feeldog của BIGSTAR

5. Timoteo của HOTSHOT

6. Hojung của HOTSHOT

7. Kijoong của IM

8. Daewon của MADTOWN

9. Jeup của IMFACT

Thứ hạng của các thí sinh còn lại ở bảng nam:

Kết quả vòng loại 2 The Unit

10. Ji Hansol

11. Rockhyun

12. Kanto

13. Dongmyeong

14. Seyong

15. Lee Geon

16. Suwoong

17. Chan

18. Hangyul

19. Marco

20. JunQ

21. Lee Jung Ha

22. Ungjae

23. Jun (A.C.E)

24. Jungha

25. Raehwan

26. Taeho

27. Rayoon

Kết quả vòng loại 2 The Unit

28. Heedo

29. Giseok

30. B-Joo

31. Sungjun

41. Lim Jun Hyeok (mặc dù nằm ở vị trí bị loại nhưng được cứu vì có quyền miễn trừ)

Vòng bình chọn thứ 3 của "The Unit" sẽ diễn ra từ ngày 7 tháng 1 đến ngày 24 tháng 1.

Đóng góp ý kiến
Tinnhac.com Fan Choice Awards 2017
tinnhac.com