MIXNINE - Show thực tế sống còn của YG

Kết quả loại trừ gây sốc của 'MIXNINE': Nhiều thí sinh nổi tiếng tạm biệt chương trình, 52 trên 71 thí sinh bị loại là nữ!

Cùng với đó, top 9 dẫn đầu cũng đã lộ diện.

Trong tập phát sóng của "MIXNINE" hôm 10 tháng 12, đã có 71 thí sinh bị loại khỏi chương trình. 

Kết quả vòng loại trừ đầu tiên được dựa trên bảng xếp hạng chung của toàn bộ 170 thí sinh mà không chia ra thành bảng nam hoặc bảng nữ. Điểm số của mỗi thí sinh được tích lũy từ phiếu bầu online, bình chọn tại showcase, bình chọn trong thử thách vị trí nhóm (position), điểm cộng cho đội chiến thắng showcase và điểm cộng của vòng đấu vị trí nhóm.

MIXNINE

Danh sách các thí sinh bị loại trong mỗi nhóm bao gồm:

Thí sinh nam (loại 19 người)

BTOB “It’s Okay”: Kim Seung Min (Mystic Entertainment)

One Direction “What Makes You Beautiful”: Kim Young Jin (The Jackie Chan Group Korea), Kim Dong Hyun (NH Media), Cho Han Kook (NH Media), Kim Sang Yeon (FM Entertainment), Jeong Seung Bo (Jungle Entertainment), Son Jun Hyung (Maroo Entertainment), Kim Sang Jin (Music Works Entertainment)

Block B “Very Good”: Jung Woo Young (KQ Entertainment), Han Jong Yeon (Maroo Entertainment)

MIXNINE

Jason Derulo “Kiss the Sky”: Kim Han Gyeol (IME Korea), Lee Chang Sun (Choeun Entertainment)

Song Mino & Zico “Okey Dokey”: Shin Joong Min (FM Entertainment), Moon Young Seo (Luce Entertainment), Song Min Gi (KQ Entertainment)

Epik High “Born Hater”: Kim Jae Oh (Chrome Entertainment)

MIXNINE

K.Will “Day 1”: Kim Seong Yeon (IME Korea), Jung Sung Chul (Urbane Music)

TVXQ “Love in the Ice”: Không ai bị loại

2PM “My House”: Không ai bị loại

Thí sinh nữ (loại 52 người)

2NE1 “It Hurts”: Moon Seung You (START Entertainment), Hwang Woo Lim (Coridel Entertainment), Jo You Ri (RBW), Lee Seung Mee (MAJOR9), Kim Soo Yeon (TAJOY Entertainment)

Nicki Minaj “Starships”: Ogawa Mizuki (Individual Trainee), Park Ji Woo (START Entertainment), Jung Ye Eun (Yama & Hotchicks Entertainment), Han Byeol (Yama & Hotchicks Entertainment), Sekioka Rena (Star Road Entertainment), Yoo Ha Jung (Polaris Entertainment), Jang Eun Seong (RBW), Lee Bom (Roots Entertainment), Park Eun Jo (IME Korea)

MIXNINE

Ailee “Singing Got Better”: Song Ji Eun (Double V Entertainment), Chon Ye Im (A100 Entertainment), Yeo In Hye (CS Entertainment), Choi Soo Jung (Mostable Music)

Black Pink “Boombayah”: Kim Sung Eun (RBW), Park Ga Eun (The Entertainment Pascal), Lee Su Hyun (MAJOR9), Choi Ji Seon (DK Entertainment), Bang Ye Sol (ONO Entertainment), Kim Hee Su (ELEVEN9 Entertainment), An Han Byul (IME Korea)

MIXNINE

Ariana Grande “Greedy”: Seo Yu Ri (JTG Entertainment), Lee Ye Eun (Roots Entertainment), Lee Yeo Reum (Roots Entertainment), Ahn Da Bee (Maroo Entertainment)

TWICE “Knock Knock”: Kim Chae Hyun (Maroo Entertainment), Baek Hye Jin (Jungle Entertainment), Jeon Yu Jin (Roots Entertainment), Jung You Jung (Individual Trainee), Baek Min Seo (FAVE Entertainment), Park So Eun (FAVE Entertainment)

AOA Jimin “Puss”: Kwak Hee O (Jungle Entertainment), Seo Ji Heun (RBW), Jung Da Sol (JD Entertainment), Han Gyeo Ul (ProBeat Company)

MIXNINE

Cheetah “My Number”: Shin Su Hyun (FAVE Entertainment), Lim Ji Hye (Yama & Hotchicks Entertainment), Park Cho Hyeon (Yama & Hotchicks Entertainment)

Taeyeon “Rain”: Hur Young Joo (Mole Entertainment), Paik Da Ae (Mostable Music), Mun Eun Jin (Illusion Entertainment), Kim Ju Yeon (IME Korea), Lee Ye Sol (RBW)

***

Chiếu theo kết quả loại trừ 71 thí sinh, 99 chàng trai cô gái còn lại cùng top 9 cho mỗi nhóm nam - nhóm nữ cũng lộ diện.

Top 9 thí sinh nam

  1. Woo Jin Young (Happyface Entertainment)
  2. Kim Hyo Jin (WM Entertainment)
  3. Kim Byeong Kwan (Beat Interactive)
  4. Lee Seung Jun (WM Entertainment)
  5. Kim Min Seok (WM Entertainment)
  6. Lee Gun Min (RBW)
  7. Woo Tae Woon (Million Market)
  8. Choi Hyun Suk (YG Entertainment)
  9. Song Han Gyeom (Staro Entertainment)

Top 9 thí sinh nữ

  1. Shin Ryu Jin (JYP Entertainment)
  2. Lee Soo Min (FAVE Entertainment)
  3. Kim So Ri (Mole Entertainment)
  4. Choi Moon Hee (Maroo Entertainment)
  5. Jeon Hee Jin (BlockBerry Creative)
  6. Baek Hyeon Joo (Yama & Hotchicks Entertainment)
  7. Kim Hyun Jin (BlockBerry Creative)
  8. Lee Soo Jin (FAVE Entertainment)
  9. Lee Hyang Sook (SidusHQ)
Đóng góp ý kiến
Tinnhac.com Fan Choice Awards 2017
tinnhac.com